Mazda2 - อยากรู้ว่ากี่วันไฟแนนซ์ถึงจะทราบผลอะคับ(Tisco) • ThaiMazda2 คลับของคนรักมาสด้า2
    Thai Mazda2 หน้าแรก   |   ห้องพูดคุย Webboard มาสด้า 2

อยากรู้ว่ากี่วันไฟแนนซ์ถึงจะทราบผลอะคับ(Tisco)

คนรักมาสด้า 2 ร่วมพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ผลการทดลองขับ แชร์ข้อมูลทางเทคนิค

อยากรู้ว่ากี่วันไฟแนนซ์ถึงจะทราบผลอะคับ(Tisco)

โพสต์โดย marchzmello » 29 พ.ค. 2011 22:53

พอดีผมทำเรื่องจอง Sedan ตัว Groove ไว้อะคับเมื่อวันศุกร์ที่แล้วพอดีเตรียมเอกสารมาครบ เซลล์ก็เลยให้รับเซ็นสัญญาของไฟแนนซ์ทิสโก้ให้อะคับ แล้วทีนี้บอกจะส่งเอกสารภายในวันศุกร์เลย
พอโทรไปถามวันนี้ว่าส่งเรื่องให้ยังเซลล์ก็บอกว่าส่งไม่ทันต้องรอเป็นวันจันทร์ แล้วอย่างนี้ถ้าพรุ่งนี้ยื่นเอกสาร แล้วจะทราบผลประมาณวันไหนอะคับ

อีกเรื่องคือมันจะผ่านง่ายมั้ยอะคับ
ดาวน์10% ผ่อน72งวด
พ่อซื้อเงินเดือน 50,000 แต่ค้าขายซื้อมาสดจ่ายสด ไม่ค่อยได้เดินบัญชีแต่ก็มีใบเสร็จบางส่วนอยู่(ยื่นรวมไปด้วย 3-4ใบ)
แล้วให้พี่สาวค้ำ เงินเดือน 15,000 บุคแบงค์เดินดี+สลิปเงินเดือน

แต่พ่อเป็นลูกค้าเก่าผ่อนตรงทุกงวดจนขายรถปิดไฟแนนซ์ไปแล้วอะคับ เคสแบบนี้น่าจะผ่านไหมคับ พี่ๆช่วยดูหั้ยหน่อยคับ :o:50
ภาพประจำตัวสมาชิก
marchzmello
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

Re: อยากรู้ว่ากี่วันไฟแนนซ์ถึงจะทราบผลอะคับ(Tisco)

โพสต์โดย osss_metro » 29 พ.ค. 2011 22:58

ไม่เกินวันพุทธทราบเรื่องครับ หรือ นับจากวันที่เจ้าหน้าที่ โทรหา คุณพ่อท่านไปอีก 1วัน ทราบแน่นอน จากที่ อ่าน ถ้าไม่ B/L
น่าจะผ่านครับ รอรับรถได้เลย ถึงจะค้า+ขาย ถ้ามีแหล่งที่มาของรายได้ ผ่านครับ..ขอบคุณจ้า
osss_metro
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

Images: 1

Re: อยากรู้ว่ากี่วันไฟแนนซ์ถึงจะทราบผลอะคับ(Tisco)

โพสต์โดย SuperDOM » 29 พ.ค. 2011 23:16

เซลมารับเอกสารที่บ้านตอนเย็น อีกวัน 3 โมงรู้ผล
คู่กาย คู่ใจ ไปไหน-ไปกัน (แต่เติมน้ำมันให้กรูด้วย) Zoom Zoom
รูปภาพ
เปิดตัวแล้ว เจ้าฮิปโปน้อย ครับ
SuperDOM
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย RKK » 29 พ.ค. 2011 23:56

ทั้งผู้ซื้อและผู้ค่ำถ้าไม่ติดแบล๊คลิสผ่านอยู่แล้วครับ ถ้าวันอังคารช่วงบ่าย 3 ถึง บ่าย 4 เซลล์มาสด้าหรือพนักงานทิสโก้ ยังไม่โทรมาบอกว่าผ่านแล้วหรือยัง แนะนำให้โทรไปถามเลยครับเพื่อความรวดเร็ว ถ้าโทรไปถามทางทิสโก้เค้าบอกว่ายังไม่ทราบผล บอกเค้าไปเลยครับว่าอยากรู้ผลเร็วๆหากไม่ผ่านจะได้ไปเอาไฟแนนซ์อื่น ธนชาติหรือไทยพานิชก็ว่าไปเพราะว่าต้องการใช้รถ
ไฟแนนซ์ตรวจสอบไม่เกิน 1 ชั่วโมงก็ทราบผลแล้วครับ อยู่ที่ว่าคนที่ทำเรื่องเค้ารีบทำให้เราแค่ไหน ถ้าไม่ตามผลก็รอจนเหนื่อยแหละครับ
:o:52 :o:52 :o:52
RKK
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย kaipacco » 30 พ.ค. 2011 01:26

คงไม่ต้องตอบแหละ..
เพ่อ็อดมาเอง...จบครับ...
55 :o:03
รูปภาพ

คนบ้านไร่
kaipacco
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

Images: 8

โพสต์โดย marchzmello » 30 พ.ค. 2011 08:05

อ่าขอบคุณทุกความเห็นนะคับเดียวถ้ารู้ผลจะมารายงานอีกที เพ่อ๊อดมาตอบเองเลยผมก็ดีใจ :Z:1h
marchzmello
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย pk_mazda2 » 30 พ.ค. 2011 08:57

วันเดียวก็ทราบผลค่ะ
รูปภาพ
pk_mazda2
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย marchzmello » 30 พ.ค. 2011 11:29

pk_mazda2 เขียน:วันเดียวก็ทราบผลค่ะ

ถ้าเป็นงั้นจิงก็ดีสิคับพี่ลุ้นตัวโก่งแล้วเนี่ย55555+ :o:18
marchzmello
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย marchzmello » 30 พ.ค. 2011 19:26

ทราบผลแล้วคับพอดีวันนี้ตอนบ่ายๆเข้าไปขอลองเทสรถ พอเทสเสร็จกลับเข้ามาที่0 เซลล์เดินมาบอกว่า ธนาคารอนุมัติแล้วนะ

ดีใจจังเลยคับเหลือแต่รอรถ เห็นเค้าว่ารอคิวที่2 สีดำ sedan groove มันจะนานแค่ไหนเนี่ยยยยยย :o:13
marchzmello
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย BaNCHaM77 » 30 พ.ค. 2011 19:28

ไม่นานครับ วันสองวัน บางที่วันนึงยังไม่ถึงเลย... :e:59
The Black Pearl of SNSD...^^
BaNCHaM77
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย osss_metro » 30 พ.ค. 2011 20:15

ขอเสริมนิสสสครับ การผ่านของไฟแนนท์ ไม่ใช่ ว่า วันเดียวจะรู้เรื่องเสมอไป ยกตัวอย่าง จขกท (ขอโทดที่กล่าวถึง) ดาว์น 10% ผู้ซื้อ รายได้ต้องตรวจสอบก่อน ว่าร้านที่ ว่ามีอยู่จริงไหม อยู่ตรงไหน การขายเป็นอย่างไร สั่งของเข้าร้านมากไหม เป็นบ้านตัวเองหรือเช่ามาอีกที (การสั่งของเข้าร้านมากๆแสดงว่าขายดี) ดูการเดินบัญชีว่ารายได้ ต่อเดือนประมาณเท่าไร หลายๆอย่างต้องนำมาประกอบกัน เพราะคนเซ็นอนุมัติ เขาไม่ได้ลงมาดูหน้างานจริง ว่าเงื่อนไขเป็นอย่างไร แต่กลับกัน ถ้า ดาว์นมากๆ หรือ ทำงานประจำ มีรายได้ทุกเดือน เท่ากันหมด ดาว์น 10% เงินเดือน 3 หมื่น ตรวจสอบได้ อายุงานทำมานานแล้ว มีสลิปเงินเดือนโชว์(สลิปบอกอายุงาน+รายได้จริงๆมากกว่าหนังสือรับรองเงินเดือนอีก) ถ้าไม่ต้องตรวจสอบอะไรมาก ยังไงก้อไวครับ ลูกค้า ทุกคน การตรวจสอบ จะต่างกันครับ อาจจะ 1 วัน หรือ 2อาทิตย์ยังมีเลยครับ อยู่ที่ความพร้อมของแต่ล่ะท่านครับ...เขียนมาทั้งหมดนี้ ไม่ได้กล่าวถึงท่านไหนน๊ะครับ แค่ ยกตัวอย่างให้ทราบเฉยๆ
osss_metro
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย osss_metro » 30 พ.ค. 2011 20:19

marchzmello เขียน:ทราบผลแล้วคับพอดีวันนี้ตอนบ่ายๆเข้าไปขอลองเทสรถ พอเทสเสร็จกลับเข้ามาที่0 เซลล์เดินมาบอกว่า ธนาคารอนุมัติแล้วนะ

ดีใจจังเลยคับเหลือแต่รอรถ เห็นเค้าว่ารอคิวที่2 สีดำ sedan groove มันจะนานแค่ไหนเนี่ยยยยยย :o:13

เห็นไหม ผ่านเรียบร้อยแระ ยินดีด้วยครับ แสดงว่าไฟแนนท์อ้างอิงถึงการผ่อนครั้งที่แล้ว ว่าผ่อนตรงตลอด หรือไม่ก้อตรวจสอบเจอรายได้จริง ......ป.ล.สีดำรอไม่นานครับเด๋วเซลล์ก้อรีบหาให้เองแระไม่ต้องห่วง ทุกวันนี้พี่ยังไล่ตามหารถให้ลูกค้าพี่อยู่เลย โทรไปทั่วประเทศแล้วเนี้ย ได้บ้างไม่ได้บ้าง อยากหาให้มากๆ จะได้มียอดต่อเดือนเยอะๆ..ยินดีด้วยครับ สบายใจนอนหลับฝันหวานได้แล้ว
osss_metro
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย pupe » 31 พ.ค. 2011 08:01

ของหนู ก็รอลุ้นอยู่เหมือนกันคะ ทำสัญญาขอสินเชื่อเมื่อวันเสาร์ที่ 28 พ.ค. ที่ผ่านมา เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ ดาวน์ 30 เปอร์เซ็นต์ เงินเดือนมากกว่าเงินผ่อนประมาณ 3 เท่า แต่ยังมีผ่อนของอยู่ ผ่อนตรงงวดนะคะ (ใกล้จะหมดแล้ว อีกไม่กี่เดือน) จะผ่านไหม รอลุ้นๆๆๆๆ
pupe
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย marchzmello » 31 พ.ค. 2011 08:10

pupe เขียน:ของหนู ก็รอลุ้นอยู่เหมือนกันคะ ทำสัญญาขอสินเชื่อเมื่อวันเสาร์ที่ 28 พ.ค. ที่ผ่านมา เป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ ดาวน์ 30 เปอร์เซ็นต์ เงินเดือนมากกว่าเงินผ่อนประมาณ 3 เท่า แต่ยังมีผ่อนของอยู่ ผ่อนตรงงวดนะคะ (ใกล้จะหมดแล้ว อีกไม่กี่เดือน) จะผ่านไหม รอลุ้นๆๆๆๆ

ผ่านอยู่แล้วค๊าฟ ถ้าไม่มี B/L ก็สบายอะคับผ่านแล้วมาบอกกันด้วยนะคับ :o:03
marchzmello
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย misspower18 » 01 มิ.ย. 2011 17:24

ซื้อกับทางพี่อ๊อดสบายใจอยู่แล้ว ผมคนหนึ่งละ เด๋วก็ได้แหละ...

ป่านนี้คงเสร็จแล้วแหละ เจอพี่เค้าอีกทีก็วันเซ็นสัญญาเลย...

ลุ้นๆๆๆๆ... :Z:1q :Z:1q :Z:1q
ชีวิตจริงเพิ่งเริ่ม อย่าเพิ่งได้ใจไป...

รูปภาพ
misspower18
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย zenithzawa » 01 มิ.ย. 2011 18:12

Sale ของผมส่งเรื่อง ตอนเช้า สายๆ ธนาคารแจ้งผลอนุมัติครับ ( Sale ดำเนินเรื่องเองให้หมดทุกอย่าง แจ๋วจริง )
รูปภาพ [size=1]
zenithzawa
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย thawanrat » 09 ส.ค. 2011 22:46

พอดีเราไปดาว์นรถมาสด้า 2 4ประตู ไว้ ดาว์นไป 5% นะค่ะ

พอดีว่าเราประกอบธุรกิจขายกางเกงยีนส์ส่งนะค่ะรายได้เหลือจากหักค่าใช้จ่ายประมาน 40000-50000 กว่าบาทค่ะ แต่มีสมุดบัญชีย้อนหลังแค่ 1-2 เดือนเองอะ
เรามีบัญชีย้อนหลัง แค่ ไม่ถึง 2 เดือนนะค่ะน่าจะเดือนกว่าๆๆแต่เงินเดือนในบัญชีตลอดค่ะ ยอดเหลือในธนาคารประมาน 50000 กว่าบาทค่ะ มี 2เล่มธนาคารค่ะ
ส่วนคนค้ำเป็นแฟนเราเองค่ะ ทำอาชีพเดียวกันช่วยกันทำถามเซลล์บอกว่าได้เอามาค้ำได้ค่ะแต่แฟนติดบูโรนะค่ะ แต่เซลล์บอกว่าได้เราก็เลยรองค่ะ
เราจัดกับทิสโก้นะค่ะ คุณคิดว่าเราจะผ่านไหมค่ะ

เอกสารที่เรายื่นให้ไฟแนนซืเป็นบินเงินสดประมาน ตั้งแต่เดือนเมษายนเลยค่ะ เราประกอบอาชีพขายกางเกงยีนส์มาประมานปีครึ่งแต่ไม่ได้เอาเงินเข้าระบบเพิ่งมาเอาเข้าแค่ เดือนกว่าๆๆนี้เองค่ะ พอจะมีเปอร์เซตน์ผ่านไหมค่ะ อยากได้น้องสองมาก แต่เงินดาว์นมีน้อยอะค่ะต้องเอามาหมุนซื้อของเข้าห้องด้วย
ลืมบอกไปค่ะที่เซลล์เขาจะเขามาดูคือกางเกงยีนส์ในห้องของเราค่ะ แต่ว่าไม่มาเราก็เลยงงอะ

ยื่นเรื่องไปแล้ววันนี้เป็นวันที่ 2 ค่ะ เมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรมาสอบถามค่ะจากธนาคารทิสโก้ แล้ววันนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ผู้ชายโทรมาถามว่าอยู่ตรงไหน เราเขียนที่อยู่ไปคือบ้านพีชายค่ะ แต่ที่เก็บของคือ อีกซอยนึง แล้วเจ้าหน้าที่ไฟแนนซืเขาก็สอบถามว่าของที่เราขายอยู่ตรงไหนอาคารตรงไหนเราก็อธิบายค่ะเขาบอกว่าเขาจะมานะค่ะ แต่วันนี้ก็ไม่เห็นมามันหมายความว่าไงอะ แอบงงค่ะแล้วก็รอด้วยอยากได้น้องสองเร็วๆๆค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ทิสโก้อนุมัติง่ายไหม
thawanrat
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

โพสต์โดย chichimaru11 » 21 พ.ค. 2012 09:13

ซื้อรุ่น 4ประตู 640000 ดาวน์ไป200000 เงินเดือน 17000 ไม่มีหนี้ไดๆ ไปจองรถ ตั้งแต่ วันที่22 เดือนเมษายน แล้วก็หายไป พอโทรไปตามเซลล์ ไฟแนนซ์ ก็โทรมา ตอนวันที่8 บอกว่า วันหยุดเยอะ แล้วก้อหายไปอีก จนวันที่ 14 มีคนโทรมาจากไฟแนนซ์ ถามเรื่องบ้าน ที่ทำงาน แล้วก็หายไปอีก อย่างนี้ จะเปลี่ยนไฟแนนซ์ ก้อต้องเปลี่ยนเซลล์ด้วยใช่มัยคะ แล้ว เอกสารที่ยื่นไปจะได้คืนป่าว +เงินจอง จะได้คืนป่าวคะ :Z:100
รูปภาพ;รูปภาพ
chichimaru11
@ThaiMazda2
@ThaiMazda2

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง พูดคุยภาษา Zoom Zoom